![ประวิตร](https://storage-wp.thaipost.net/2022/09/ประวิตร.jpg)
01 ก.ย.2565 - ที่ร้านอาหารบลูม จ.ฉะเชิงเทรา ระหว่างที่ พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี ในฐานะรักษาการนายกรัฐมนตรีเดินทางมายังบริเวณร้านอาหารบลูม เพื่อพบปะประชาชนนั้น ช่วงหนึ่ง นายทรัพย์ทวี กุลสารี นายกองค์การบริหารส่วนตำบลท่ากระดาน ได้เข้ามาขอถ่ายรูปร่วมกับ พล.อ.ประวิตร พร้อมเข้าสวมกอดและกล่าวว่า ขอให้เป็นนายกฯ ตัวจริงไปเลย โดยทันทีที่ได้ยิน พล.อ.ประวิตร ถึงกับอุทานว่า "เฮ้ย" และไม่ได้ยิ้มหรือตอบรับแต่อย่างใด ก่อนเดินไปพบปะประชาชนต่อทันที
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
'บิ๊กป้อม' นำ พปชร. ถวายราชสักการะเฉลิมพระเกียรติในหลวง ครบ 6 รอบ
'บิ๊กป้อม' นำทีม พปชร. สวมเสื้อเหลืองรวมใจเป็นหนึ่งเดียว ถวายราชสักการะเฉลิมพระเกียรติในหลวง ครบ 6 รอบ
'ลุงป้อม' บินปารีส 1 ส.ค. ให้กำลังใจนักกีฬาไทย สู้ศึกโอลิมปิก
ที่พรรคพลังประชารัฐ ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ภายหลังเสร็จสิ้นพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 10 รูป เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 72 พรรษา 28 กรกฎาคม 2567
รู้แล้ว! ทำไม 'เฉลิม' กับ 'อุ๊งอิ๊ง' ยังเปิดศึกไม่เลิก
นายเทพไท เสนพงศ์ อดีต สส.นครศรีธรรมราช พรรคประชาธิปัตย์ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กว่า ทั้ง อุ๊งอิ๊ง และ เฉลิม ต่างก็หวงเก้าอี้ สส.
“ลุง”กับ“อา”ใจถึงพึ่งได้ เฮือกสุดท้ายใน”บ้านป่า”?
“เปิดต้อนรับนักการเมืองเทรนด์เดียวกัน ที่รสนิยมในเรื่องของ พรรคพวก เพื่อนฝูง พี่น้อง ต้องมาก่อน เรื่องคำมั่นสัญญา การไม่หักหลังกัน เปรียบเหมือน ปฏิญญา-กฎเหล็ก ในการคบหากันของแวดวงคนใจนักเลง”
ข้ามบอร์ดปปส. อนุทินชี้ผ่านแน่ ร่างพรบ.กัญชา
"อนุทิน" เชื่อการออก พ.ร.บ.คุมกัญชายุคนี้ผ่านฉลุย จะลบล้างการนำกัญชาไปเป็นยาเสพติด
ดึง‘เจ้าสัว’ช่วยเกษตรกร ซื้อพืชเศรษฐกิจ18ชนิด
"ภูมิธรรม" รับลูก “เศรษฐา” ดึงเจ้าสัว ปตท.-ซีพี-ไทยเบฟ-ห้าง-ปั๊มน้ำมัน