ตามคาด'อ๊อฟ พงษ์พัฒน์'พา'กรงกรรม'คว้า 7 รางวัลนาฏราช


เพิ่มเพื่อน    

 

          สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒  ณ BAAN RIG Studio โดยปีนี้ผลงานมาแรงอย่างละครกรงกรรม ทางช่อง 3 คว้าไปถึง 7 รางวัล ส่วนนักแสดงนำชาย-หญิง ตกเป็นของ เจมส์-จิรายุ  ตั้งศรีสุข จาก กรงกรรม และ ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จาก ใบไม้ที่ปลิดปลิว ส่วนรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม  ได้แก่ อ๊อฟ-พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม

รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล นาฏราช ครั้งที่ ๑๑ ประจำปี ๒๕๖๒

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

 1) รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

 2) รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 MHz Mellow 97.5

 3)  รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณกำภู  ภูริภูวดล  และคุณรัชนีย์  สุทธิธรรม    รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

 4) รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ผู้กำกับยอดเยี่ยม  คุณพงศธร จงวิลาศ (DJ เผือก)/ คุณศกุลตลา  เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม)  และ  คุณคณาทิป  สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) :  รายการ พุธทอล์ค พุธโทร จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทางคลื่น EFM 94

5) รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม ผู้กำกับยอดเยี่ยม    สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

 6)  รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สถานีวิทยุ BIG FM จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

 

 

 รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

 1) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่  รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 2) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่  รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 3) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม ได้แก่   รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

 4) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่  คุณอริสรา กำธรเจริญ รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 5) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม ได้แก่  คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิต รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์ จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

 6) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่  สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย” จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

7) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่   รายการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3

จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD

 8) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่  รายการ อัจฉริยะเกินร้อย   จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัดออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

 9) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณสัญญา คุณากร รายการ ตามสัญญา จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)

 10) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 

 

 รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล

 1) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลงผิดหรือที่รักเธอ ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 2) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่   กรงกรรม โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 3) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่   กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัดออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 4) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่  คุณมนตรี เจนอักษร จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลองออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 5) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณพิชชาภา พันธุมจินดา จากละครเรื่อง กรงกรรมออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 6) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่  คุณจิรายุ  ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 7) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิวออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

 8) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่  คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 9) รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

 

 

 

 

 


สังเกตมั้ย? ผ่าน ๗ วัน จาก ๑๓-๒๐ ตุลา ม็อบ "สามนิ้ว" ในแบรนด์ "ประชาชนปลดแอก" ใต้คอนโทรลสามสัส จากมุ่งพื้นที่ไข่แดง เปลี่ยนแผนเป็นกระจายไปและเล็มไข่ขาว "ขอบนอก" เข้ามา จาก ๔ ทิศ

เป้าหมายเดิม 'ยุทธวิธีเปลี่ยน'
นี่แหละที่ 'สามสัส' ต้องการ
โมเดล "ประตูบานแรก"
ด้วยคำ 'อย่าละทิ้งประชาชน'
'คำสอนพ่อ' ในสายฝนพรำ
'พม่าป่วยเท่ากับไทยป่วย'