1 ธ.ค.2566 - ดร.เสรี วงษ์มณฑา นักวิชาการด้านการตลาดและการสื่อสาร โพสต์เฟซบุ๊กว่า โง่ระดับไหน ถึงจะให้เล่นสงกรานต์ทั้งเดือน ไม่ต้องทำงานทำการกันเลยสินะ แบบนี้ผลิตภาพ (productivity) ของไทยจะเหลือเท่าใด คิดบ้างไหม
ประเทศไทยทำเวร ทำกรรมอะไรไว้ ถึงได้คนโง่บ้าง คนชั่วบ้างมาเป็นใหญ่บริหารบ้านเมือง
คนที่หลับหูหลับตาเลือกคนพวกนี้เข้ามาเพราะหวังผลประโยชน์จากโครงการประชานิยม จะรู้สึกอะไรบ้างไหม
ถ้าหากยังเห็นแก่ตัวกันแบบนี้ เตรียมหายนะได้เลย
คิดถึงบ้านถึงเมืองกันบ้างเถอะนะ
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
อริยสัจ 4...หลักการดีที่ควรใช้
ประเทศไทยเป็นประเทศที่มีผู้คนนับถือศาสนาพุทธมากกว่า 92% และในคำสอนของศาสนาพุธก็มีอริยสัจ 4 เป็นหลักที่ใช้ในการแก้ปัญหาที่ยุ่งเหยิงไปสู่ความสงบ
‘อยู่บำรุง’ อยู่บ้านป่า เลือกนายดูนํ้าใจ ‘เหลิม’ รอเพื่อไทยขับ ‘วัน’ เปิดตัว พปชร. 23 ก.ค.
"ทักษิณ" หอบหลานไปเลี้ยงที่เขาใหญ่ “อนุทิน” เปิดรีสอร์ตต้อนรับ ร่วมร้องเพลงสนุกสนาน "เหลิม-วัน" ซบพลังประชารัฐ ปิดดีล ของแท้ เปิดตัว 23 ก.ค. เผยสัมพันธ์
'อิ๊งค์-ทักษิณ' พาครอบครัวเที่ยวสุดสัปดาห์ที่เขาใหญ่ 'อนุทิน' เปิดรีสอร์ต ต้อนรับ
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า น.ส.แพทองธาร ชินวัตร หัวหน้าพรรคเพื่อไทย และนายทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี พร้อมกับครอบครัว ได้ใช้ช่วงสุด
หรือจะรอให้ประเทศไทยเป็นรัฐล้มเหลว
สถานการณ์บ้านเมืองของไทยเรามีอาการน่าเป็นห่วง เพราะคนรักชาติที่มีอยู่มากกว่าคนชังชาติทำอะไรไม่ได้ กลายเป็นคนหมู่มากที่นิ่งเฉย (Passive Majority) ทำได้อย่างมากก็คือ
ดร.เสรี ปวดใจเห็นแก่ตัวกันแบบนี้ ประเทศชาติจะเจริญได้อย่างไร
ดร.เสรี วงษ์มณฑา นักวิชาการด้านการตลาดและการสื่อสาร โพสต์เฟซบุ๊กว่า ประเทศไม่อาจมีศักยภาพในก
'อยู่บำรุง' ไม่ทน! 'วัน' โชว์หนังสือลาออกแล้ว
ภายหลังนายวัน อยู่บำรุง กรรมการผู้ช่วยรัฐมนตรี เผยว่าจะลาออกจากตำแหน่งดังกล่าว เนื่องจากพรรคเพื่อไทย ไ